ประสบการณ์ของพี่ภา คือบทสรุปการเดินทางไปหาดชะอำกับครอบครัว เพื่อเก็บความทรงจำทองคำ (The Golden Memory) ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ณ สถานที่ที่เราใช้พลังงานร่วมกันอย่างมีค่า สมกับมีชื่อของสถานที่ The Energy ![]() ![]() ![]() "พ่อพาไปเที่ยวสถานที่ของพ่อเหรอคะ (haha) ภาพพี่น้องมีสีสันสดใส ดูแล้วรู้สึกสดชื่น มีความสุขไปด้วยเลยค่ะ" (แม่ปุ๋ย) เรามีผู้ติดตาม ความเคลื่อนไหวของ บาบาที่พาเราไปหาดส่วนตัว ‘Baba Beach Club’ ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() พี่หญิง แสดงศิลปะการซักผ้าด้วยสบู่ Lux ![]() ![]() พี่ศรีเสริมพลังด้วยการหมุนแถบสี ให้ตรงกับคุณค่าของแต่ละคน ![]() ![]() กิจกรรมบนหาด ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() เราได้ร่ำลา The One ที่ Hua Hin One ![]() ![]() ![]() ประสบการณ์ในการพลิกแผนทันที (พี่แดง) ตอนหยุดสงกรานต์(13-16 เม.ย)แทนที่จะรับรองเราทั้งหมดที่บ้านเปรม พี่แดงพลิกแผนทันที ด้วยเหตุที่เชียงใหม่มีอากาศเป็นพิษ จึงเดินทางมาร่วมกับครอบครัวและเปลี่ยนทิศไปหาดชะอำด้วยกัน สุขใดก็ไม่เท่าสุขที่ได้ใช้ชีวิตอยู่ร่วมกับครอบครัวพี่น้องทางจิต เพราะเรามีบาบาเป็นมิตรร่วมทางชีวิต ที่ดำเนินไปตามกฏเกณฑ์ระเบียบวินัย ศรีมัทและการจดจำระลึกถึงบาบาเสมอ ด้วยสำนึกที่ว่า ฉันเป็นดวงวิญญาณ เป็นลูกของบาบา เป็นนักเรียนของพระเจ้า ทำให้ฉันร่ายรำในความรู้ของพระเจ้า และโชคดีที่ได้มีโอกาสเข้าร่วมกิจกรรมที่สูงส่งที่ชะอำ พักที่The Energy โดยพี่หล้า ผู้เป็นเครื่องมือของบาบาจัดหาให้อย่างดีเยี่ยม ภายในบรรยากาศของธรรมชาติ ชายทะเล ที่มีผู้คนรอบข้างช่วยสร้างความสงบ (คลิกอ่านต่อ) |